Kazi yetu katika

Wakimbizi wa Sudan Kusini wanaoishi Uganda

Kwa nini?

Wakimbizi wa Sudan Kusini wanaoishi Uganda

Mgogoro wa wakimbizi wa Sudan Kusini mara nyingi haufanyi tu habari   za jioni bali kiwango na mtazamo ni mkubwa sana. Nchi ya unyenyekevu ya Uganda ni mwenyeji wa mamilioni ya wakimbizi hawa ambao wamekimbia kutokana na vurugu za kutisha. Kwa kiasi kikubwa wanategemea msaada mdogo wa chakula na hakuna matunda na mboga na kusababisha matatizo ya kiafya. Zaidi ya nusu ya wakimbizi ni watoto. Hata hivyo, wana viwanja vidogo vya ardhi na hamu ya kujifunza. Hapo ndipo tunapoona tumaini! Kazi ya FARM STEW na wakimbizi ilileta matumaini nyumbani. Tulialikwa na viongozi nchini Sudan Kusini kuanzisha timu huko pia. Mnamo Januari 2019, tulizindua timu ya wakufunzi watano ambao wamejitolea kuleta kichocheo cha maisha tele kwenye ardhi iliyokuwa ya kivita.

Changamoto

Wakimbizi kutoka Sudan Kusini na Uganda wanakabiliwa na changamoto nyingi: 

  • Karibu asilimia themanini na tatu (83%) ya idadi ya watu hukaa katika maeneo ya mashambani.
  • Asilimia themanini na nne (84%) ya wanawake hawajui kusoma wala kuandika 
  • Asilimia themanini (80%) ya idadi ya watu wanajulikana kama wenye mapato duni ya kimaskini na huishi sawa na chini ya dola moja ($1) kwa siku.

Tunachofanya

Kichocheo cha FARM STEW hutoa  matumaini kwa:

  • Kuajiri wakimbizi kuwafikia wakimbizi, tunawekeza katika watu wa mtaani.
  • Kuwezesha familia na vifaa na mbegu kwa mashamba madogo endelevu
  • Kufundisha jinsi ya kupata lishe bora inayopatikana nchini
  • Kutoa mbegu bora ya Uganda isiyo ya GMO kwa mashamba madogo ya  jikoni
  • Kuwahamasisha wenyeji kuzingatia mazoea ya usafi na kukuza biashara. 
  • Kusambaza visodo kwa wasichana, kuepuka kuacha shule na aibu

Miradi yetu

Katika 

Wakimbizi wa Sudan Kusini wanaoishi Uganda

Miradi ifuatayo inaeleza jinsi tunavyofunza viungo vyetu vinane kwa wenyeji. Jifunze zaidi kuhusu jinsi unavyoweza kuhusika.

Angalia hivi karibuni kwa ajili ya mpango mpya.
(Angalia miradi yetu iliyopo hapo chini ili kujifunza jinsi ya kushiriki.)

Tunachofanya

Kufundisha Mazoea Bora ya Afya na Maadili ya Kibiblia

Tunatumia viungo vyetu vinane ili kusaidia kuathiri maisha ya familia za mashambani vijijini nchini Uganda, na mafunzo ya kiutendaji katika vijiji vyao

F
Kilimo
Uaminifu kwa kanuni zilizofunuliwa katika neno la Mungu na zinazozingatiwa katika asili
Zaidi →
A
Mtazamo
Uchaguzi wa kuishi njia ya Mungu, kuwa na nidhamu na kuwa na mtazamo chanya
Zaidi →
R
Pumziko
Kila usiku na kila juma kwa miili yetu na pia kuruhusu udongo kupumzika
Zaidi →
M
Chakula
Vyakula vinavyotokana na mimea, vyakula kamili visivyo kobolewa ambavyo familia inaweza kuvikuza wenyewe
Zaidi →
S
Usafi
Katika miili yetu, kwa kuzingatia wanawake na chakula chetu na karibu na nyumba zetu
Zaidi →
T
Kiasi
Kiasi katika mambo mema, kujiepusha na mambo ambayo ni ya hatari
Zaidi →
E
Ujasiriamali
Kutoa fursa, kushughulikia jinsia, kufuatilia uendelevu
Zaidi →
W
Maji
Safi, kuondoa sumu mwilini na wingi wa nafaka, mikunde na kwa ajili ya miili yetu
Zaidi →
Wakimbizi wa Sudan Kusini wanaoishi Uganda

Timu

Hawa ndio watu wanaoleta ujumbe wa FARM STEW kwenye eneo hili.

Ammon
Mkufunzi wa FARM STEW
Elias
Mkufunzi wa FARM STEW
Joseph Malish
Kiongozi wa timu ya FARM STEW.
Joseph Taban
Mkufunzi
Margaret Dipio
Mkufunzi
Amoni ni mwalimu mkufunzi na inaonyesha. Ana uwezo wa kuvutia umati wa watu na kuelezea mada ngumu kwa unyenyekevu wa kuvutia! Yeye ni wa thamani nzuri kwa FARM STEW na wakimbizi anaowahudumia!
X
Jifunze zaidi kuhusu
Ammon
+
Ammon
Mkufunzi wa FARM STEW
Shauku ya Elias ni ya mguso! Anaathiri makabila 42 kwa afya na amani! Yeye ni mmoja wa wakufunzi wetu wapya wa FARM STEW, mkimbizi kutoka Sudan Kusini, mshiriki wa Kabila la Mari.
X
Jifunze zaidi kuhusu
Elias
+
Elias
Mkufunzi wa FARM STEW
Joseph ni baba, Mzee na mkimbizi. Yeye ana kipawa cha kufundisha na anataka kufuzifundisha familia  kichocheo cha maisha tele.
X
Jifunze zaidi kuhusu
Joseph
+
Joseph
Kiongozi wa timu ya FARM STEW.
Taban Joseph alianza na FARM STEW kama mfanyikazi wa kujitolea ameendelea na kuwa  mkufunzi thabitii!!
X
Jifunze zaidi kuhusu
Joseph Taban
+
Joseph Taban
Mkufunzi
Margaret alikuwa mkimbizi akiwa na umri wa tisa (9) na ameishi mwaka mmoja tu katika nchi  yake! Alihudumu kama mshauri wa KUOSHA kabla ya kujifunza kuhusu FARM STEW.
X
Jifunze zaidi kuhusu
Margaret Dipio
+
Margaret Dipio
Mkufunzi
KILIMO
MTAZAMO
PUMZIKO
MILO
USAFI
KIASI
UJASIRIAMALI
MAJI